.::4rum-TH07TC::
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Design by TamPro8x-TH07Tc

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

ki~ niem mong manh

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
c0ngchu4h0ktjnhy3u

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitimeWed Mar 19, 2008 5:43 pm

Tháng năm, châu chấu hát khắp đồi. Những bông hoa dại ù mình như muốn chờ nở bung cùng mùa phượng mới. Em quay cuồng, em đau đớn, em thắp nến đưa tiễn cuộc tình đầu. Sân ga mới toanh, em đón chuyến tàu đầu tiên anh ngang qua thời thiếu nữ. Rồi lặng lẽ, tàu đi mãi mãi chẳng quay về. Còn em? Nước mắt khô hốc cuộn tròn trong trái tim chai sạn vì mong đợi. Mùa hạ rồi. Chia tay anh. Anh Khắc Hạ. Hai cây nến trắng. Cho em và cho anh. Ðám tang cuộc tình chỉ có mình em và giun dế hát. Lửa hạ nhu nhú ở góc trời, chưa bật ra để đốt cháy tim em. Ve con đã bắt đầu thử giọng.

Hai cây nến quầng lên một vệt sáng. Em nhớ ngày ta quen nhau....

Chào anh – gia sư của em. Những bài toán dỗi hờn không bao giờ em giải nổi. Còn anh, nghiêm nghị, lạnh lùng. Thế mà có ai biết đâu, lòng anh nổi từng đợt sóng, lòng anh rạo rực như cành phượng đầu mùa anh hái tặng em. Con bướm phượng còn nguyên sơ trong trang vở - nơi bài em đang học dang dở: Ðịnh luật Newton. Em nhớ khi anh dạy đến đây, anh cười: “... Còn tình yêu không có định luật”. Con bé mười bảy tuổi ngô nghê – em chỉ biết nhoẻn miệng cười. Kỷ niệm vụt ngang qua nỗi nhớ, dâng dâng, mênh mênh. Mười bảy tuổi, mẹ ơi, khi chiều anh dạy con, vô tình lật vở, ngón tay anh chạm phải bàn tay con rất nhẹ, rất mơ, con đỏ rần mặt, đỏ cả cánh tay. Anh vội vàng xin lỗi. Có sao không hở mẹ? Mười bảy tuổi, vầng trăng cổ tích của em chứa hình dáng một người dưng, là anh.
Hai cây nến quần lên một vệt sáng. Nước mắt em tràn khi nhớ ngày chia tay.

Chào anh. Chào tạm biệt. Anh rũ bỏ hành trang là những kỷ niệm ngọt ngào để ra đi. Ðể lại mình em với nỗi đau trần thế và sự ngạc nhiên tột đỉnh. Ðêm chia tay ấy trời đầy sao. Và hoa phượng. Hoa phượng rơi tan tác lối về, rơi vào tóc em, cổ em. Anh nhẹ nhàng nhặt ra như vứt từng kỷ niệm. Kỷ niệm lăng lông lốc ở vỉa hè, rồi cuộn tròn với hoa cúc nở về khuya, bên vệ đường. Em nhìn, em khóc, em nín, em nghe lặng người, em nghe nặng nhịp thở, như có ai bóp chặt tim mình. Em không đi nổi nữa. Vô tình, ta dừng lại dưới một góc phượng, ve lỗi nhịp bàng hoàng, hoa trên cành thức giấc, gọi nhau lao xao. Trên đầu, trăng suông sáng vằng vặc, em thổn thức: em vĩnh viễn mất anh. Cô gái ấy. Vâng! Cô gái ấy của anh, bờ vai thon thả, tóc mềm, bờ eo trò nhỏ xíu. “Cô ấy chẳng yêu phượng vĩ đâu em!” Em về, khóc ướt gối mềm trong cơn đau đầy mê hoặc.
Hai ngọn nến quần lên một vệt sáng và phụt tắt. Chỉ còn trơ lại đêm đen. Trơ lại tháng năm với trìu trĩu nỗi buồn. Ngày mai, phượng bật ra màu đỏ như máu túa ra từ trái tim non. Sắc phượng vẫn rục lên, nguyên vẹn một màu nhưng lòng người đã là màu phượng nhạt nhòa của tháng tư hiện tại. Xin anh cứ hãy dong ruỗi đường đời, khi nào thật buồn hoạc chồn chân, hãy nhớ có một người vẫn dõi bước anh đi, nỗi nhớ ấy mong manh như sợi chỉ hồng vắt ngang trời chiều đầy sắc phượng! ~^^~
qwertrai

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitimeThu Mar 20, 2008 7:18 pm

[b]SẶC Neutral Neutral Neutral
http://zooa11.roomforum.com/
NicholAs Tèo
Quan Tri Viên
Quan Tri Viên
NicholAs Tèo

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitimeMon Mar 24, 2008 9:44 pm

Ai mà sến dzô bờ bến dzậy không biết nữa kakakaka
http://360.yahoo.com/mongmotngayemhieutinhanh88
kerrykid
Quan Tri Viên
Quan Tri Viên

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitimeWed Mar 26, 2008 10:04 pm

Nghe ma muon di tham thang ban o Ham tu wa' lol!
c0ngchu4h0ktjnhy3u

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitimeSat Mar 29, 2008 5:23 pm

kerrykid đã viết:
Nghe ma muon di tham thang ban o Ham tu wa' lol!
haha , vjet cho zuj zay ma` , xa~ xi-tret' cuc kj` hjeu qua
c0ngchu4h0ktjnhy3u

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitimeSat Mar 29, 2008 5:28 pm

NicholAs Tèo đã viết:
Ai mà sến dzô bờ bến dzậy không biết nữa kakakaka
.....Chiều chiều , cô châu chơi cò cò cạnh chuồng chó của chị chuối chiên , chỗ có cây cam ,cây cóc , cây cỏ ,Chơi chán , cô châu cầm cọng cỏ cọ cọ chân cho chó , con chó cười , cô châu chơi cắt cớ , cầm cây chặt chân con chó cái cạnh , con chó chạy cầu cứu chị chuối chiên .Chị chuối chiên chưởi chị châu cà chua , cà chớn , cà cháo , chị châu chỉ chị chuối chiên , chị câm , chị chuối chiên chẳng chịu câm còn chửi cha , chửi chú , chửi cậu cô châu .Cô châu cầm chĩa châm chị chuôi chiên , chị chuối chiên .......chết
lol! nho' send cho ban be nha
-'@'-ngo ngo-'@'-

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitimeSat Mar 29, 2008 8:19 pm

c0ngchu4h0ktjnhy3u đã viết:
Tháng năm, châu chấu hát khắp đồi. Những bông hoa dại ù mình như muốn chờ nở bung cùng mùa phượng mới. Em quay cuồng, em đau đớn, em thắp nến đưa tiễn cuộc tình đầu. Sân ga mới toanh, em đón chuyến tàu đầu tiên anh ngang qua thời thiếu nữ. Rồi lặng lẽ, tàu đi mãi mãi chẳng quay về. Còn em? Nước mắt khô hốc cuộn tròn trong trái tim chai sạn vì mong đợi. Mùa hạ rồi. Chia tay anh. Anh Khắc Hạ. Hai cây nến trắng. Cho em và cho anh. Ðám tang cuộc tình chỉ có mình em và giun dế hát. Lửa hạ nhu nhú ở góc trời, chưa bật ra để đốt cháy tim em. Ve con đã bắt đầu thử giọng.

Hai cây nến quầng lên một vệt sáng. Em nhớ ngày ta quen nhau....

Chào anh – gia sư của em. Những bài toán dỗi hờn không bao giờ em giải nổi. Còn anh, nghiêm nghị, lạnh lùng. Thế mà có ai biết đâu, lòng anh nổi từng đợt sóng, lòng anh rạo rực như cành phượng đầu mùa anh hái tặng em. Con bướm phượng còn nguyên sơ trong trang vở - nơi bài em đang học dang dở: Ðịnh luật Newton. Em nhớ khi anh dạy đến đây, anh cười: “... Còn tình yêu không có định luật”. Con bé mười bảy tuổi ngô nghê – em chỉ biết nhoẻn miệng cười. Kỷ niệm vụt ngang qua nỗi nhớ, dâng dâng, mênh mênh. Mười bảy tuổi, mẹ ơi, khi chiều anh dạy con, vô tình lật vở, ngón tay anh chạm phải bàn tay con rất nhẹ, rất mơ, con đỏ rần mặt, đỏ cả cánh tay. Anh vội vàng xin lỗi. Có sao không hở mẹ? Mười bảy tuổi, vầng trăng cổ tích của em chứa hình dáng một người dưng, là anh.
Hai cây nến quần lên một vệt sáng. Nước mắt em tràn khi nhớ ngày chia tay.

Chào anh. Chào tạm biệt. Anh rũ bỏ hành trang là những kỷ niệm ngọt ngào để ra đi. Ðể lại mình em với nỗi đau trần thế và sự ngạc nhiên tột đỉnh. Ðêm chia tay ấy trời đầy sao. Và hoa phượng. Hoa phượng rơi tan tác lối về, rơi vào tóc em, cổ em. Anh nhẹ nhàng nhặt ra như vứt từng kỷ niệm. Kỷ niệm lăng lông lốc ở vỉa hè, rồi cuộn tròn với hoa cúc nở về khuya, bên vệ đường. Em nhìn, em khóc, em nín, em nghe lặng người, em nghe nặng nhịp thở, như có ai bóp chặt tim mình. Em không đi nổi nữa. Vô tình, ta dừng lại dưới một góc phượng, ve lỗi nhịp bàng hoàng, hoa trên cành thức giấc, gọi nhau lao xao. Trên đầu, trăng suông sáng vằng vặc, em thổn thức: em vĩnh viễn mất anh. Cô gái ấy. Vâng! Cô gái ấy của anh, bờ vai thon thả, tóc mềm, bờ eo trò nhỏ xíu. “Cô ấy chẳng yêu phượng vĩ đâu em!” Em về, khóc ướt gối mềm trong cơn đau đầy mê hoặc.
Hai ngọn nến quần lên một vệt sáng và phụt tắt. Chỉ còn trơ lại đêm đen. Trơ lại tháng năm với trìu trĩu nỗi buồn. Ngày mai, phượng bật ra màu đỏ như máu túa ra từ trái tim non. Sắc phượng vẫn rục lên, nguyên vẹn một màu nhưng lòng người đã là màu phượng nhạt nhòa của tháng tư hiện tại. Xin anh cứ hãy dong ruỗi đường đời, khi nào thật buồn hoạc chồn chân, hãy nhớ có một người vẫn dõi bước anh đi, nỗi nhớ ấy mong manh như sợi chỉ hồng vắt ngang trời chiều đầy sắc phượng! ~^^~
ai la` cong chua tinh iu dzay mi' pan...!!! confused
kerrykid
Quan Tri Viên
Quan Tri Viên

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitimeSat Mar 29, 2008 10:41 pm

She is your mother!!! lol!
Sponsored content

ki~ niem mong manh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ki~ niem mong manh   ki~ niem mong manh Icon_minitime

ki~ niem mong manh
Trang 1 trong tổng số 1 trang